Muna taimakawa duniya girma tun 2004

Takaitaccen Sanin Ilimin Fassara iri-iri

Ana amfani da injinan bushewa iri-iri a cikin hasken gida, manyan gine-gine, filayen jirgin sama, kayan aikin injin CNC da sauran wurare. A taƙaice, masu canzawa iri-iri suna nufin transformers waɗanda ba a nutsar da murɗaɗɗun su da iskar su a cikin ruɓaɓɓen mai.
An raba hanyoyin sanyaya zuwa sanyaya iska na halitta (AN) da sanyaya iska mai tilastawa (AF).
Lokacin sanyaya iska na halitta, mai juyawa zai iya ci gaba da aiki na dogon lokaci a ƙarƙashin ƙimar da aka ƙaddara.
Lokacin tilasta sanyaya iska, ana iya haɓaka ƙarfin fitarwa na mai juyawa ta 50%.
Ya dace da aikin jujjuyawar lokaci -lokaci ko aikin wuce haddi na gaggawa; saboda yawan karuwar asarar kaya da ƙarancin ƙarfin lantarki a lokacin da aka yi obalodi, yana cikin yanayin aikin da ba na tattalin arziƙi ba, don haka bai kamata a ci gaba da aiki da shi na dogon lokaci ba.

1. Nau'in tsari
Yi aikin
Sosai rufi encapsulated Tuddan
O Babu rufi mai rufewa
Daga cikin abubuwan hawa biyu, babban ƙarfin lantarki shine babban ƙarfin wutar lantarki, kuma mafi ƙarancin shine ƙarancin wutar lantarki
Daga matsayin dangi na babba da ƙananan ƙarfin lantarki, babban ƙarfin lantarki za a iya raba shi zuwa nau'in mai da hankali da nau'in juyawa.
Tuddan karkatarwa mai sauƙi ne kuma mai dacewa don ƙira, kuma an karɓi wannan tsarin.
Nau'in zoba, galibi ana amfani da shi ga naransifoma.
Ana amfani da injinan bushewa iri-iri a cikin hasken gida, manyan gine-gine, filayen jirgin sama, kayan aikin injin CNC da sauran wurare. A taƙaice, masu canzawa iri-iri suna nufin transformers waɗanda ba a nutsar da murɗaɗɗun su da iskar su a cikin ruɓaɓɓen mai.
An raba hanyoyin sanyaya zuwa sanyaya iska na halitta (AN) da sanyaya iska mai tilastawa (AF).
Lokacin sanyaya iska na halitta, mai juyawa zai iya ci gaba da aiki na dogon lokaci a ƙarƙashin ƙimar da aka ƙaddara.
Lokacin tilasta sanyaya iska, ana iya haɓaka ƙarfin fitarwa na mai juyawa ta 50%.
Ya dace da aikin jujjuyawar lokaci -lokaci ko aikin wuce haddi na gaggawa; saboda yawan karuwar asarar kaya da ƙarancin ƙarfin lantarki a lokacin da aka yi obalodi, yana cikin yanayin aikin da ba na tattalin arziƙi ba, don haka bai kamata a ci gaba da aiki da shi na dogon lokaci ba.

1. Nau'in tsari
Yi aikin
Sosai rufi encapsulated Tuddan
O Babu rufi mai rufewa
Daga cikin abubuwan hawa biyu, babban ƙarfin lantarki shine babban ƙarfin wutar lantarki, kuma mafi ƙarancin shine ƙarancin wutar lantarki
Daga matsayin dangi na babba da ƙananan ƙarfin lantarki, babban ƙarfin lantarki za a iya raba shi zuwa nau'in mai da hankali da nau'in juyawa.
Tuddan karkatarwa mai sauƙi ne kuma mai dacewa don ƙira, kuma an karɓi wannan tsarin.
Nau'in zoba, galibi ana amfani da shi ga naransifoma.

”"

2. Siffofin tsari
1. Yana da aminci, ba wuta, babu gurɓataccen iska, kuma ana iya sarrafa shi kai tsaye a cibiyar ɗaukar kaya;
2. Yin amfani da fasahar zamani ta cikin gida, babban ƙarfin injin, ƙarfin juriya na ɗan gajeren lokaci, ƙaramin fitarwa, kwanciyar hankali mai ɗorewa, babban aminci da tsawon rayuwar sabis;
3. Rashin asara, ƙarancin amo, bayyananniyar tasirin ceton kuzari, kyauta-kyauta;
4. Kyakkyawan aikin watsa zafi, ƙarfin jujjuyawar ƙarfi, da ƙarfin aiki ana iya ƙaruwa lokacin tilasta sanyaya iska;
5. Kyakkyawan aikin tabbatar da danshi, daidaitawa zuwa babban zafi da sauran mawuyacin yanayi;
6. Ana iya sanye da injinan bushe-bushe iri tare da cikakken tsarin ganowa da tsarin kariya. Ta amfani da tsarin sarrafa siginar siginar fasaha, zai iya ganowa da kewaya ta atomatik yanayin yanayin aiki na iska mai hawa uku, yana iya farawa da dakatar da fan, kuma yana da ayyuka kamar ƙararrawa da tafiye-tafiye;
7. Ƙananan girma, nauyi mai sauƙi, ƙarancin sarari da ƙarancin farashin shigarwa.
Iron core
Ana amfani da takaddar ƙirar siliki mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali, kuma farantin ƙarfe na baƙin ƙarfe yana ɗaukar madaidaiciyar ɗaki na 45-digiri, don yadda magudanar ruwa ke wucewa tare da jagorar kakin takardar siliki.

Tsarin iska
⑴ Tashin hankali;
⑵ Epoxy resin da ma'adini yashi cika da zuba;
Fiber fiber gilashi ya ƙarfafa siminti na epoxy (wato, tsarin ruɓewa na bakin ciki);
Fiber Filastin gilashi mai yawa ya lalata nau'in murfin epoxy resin (gabaɗaya ana amfani da 3 saboda yana iya hana resin mai ɗorawa daga fashewa da haɓaka amincin kayan aiki).
Babban ƙarfin lantarki
Gabaɗaya ɗaukar tsarin siliki mai ɗimbin yawa ko tsarin yanki mai yawa.

3. Fom
Nau'in buɗewa: Siffar da aka saba amfani da ita. Jikinsa yana saduwa kai tsaye da yanayin. Ya dace da ɗimbin ɗimbin bushe da tsabta (lokacin da zazzabi na yanayi ya kai digiri 20, ƙarancin zafi bai wuce 85%ba). Gabaɗaya, akwai sanyaya iska Hanyoyi biyu na sanyaya suna sanyaya iska.
TypeAn rufe nau'in: Jikin na’urar yana cikin rufaffiyar harsashi kuma baya tuntuɓar yanayi kai tsaye (saboda sealing da yanayin ɓarkewar zafi, galibi ana amfani dashi don hakar ma'adinai kuma yana cikin nau'in hujja mai fashewa).
Nau'in zubar: ana amfani da resin epoxy ko wani resin azaman babban rufi. Yana da tsari mai sauƙi da ƙaramin ƙara, wanda ya dace da masu juyawa tare da ƙaramin ƙarfi.

4. Sigogi na fasaha
1. Yawan amfani: 50 / 60HZ;
2. Babu nauyin kaya: <4 %;
3. Ƙarfin ƙarfi: 2000V/min ba tare da rushewa ba; kayan aikin gwaji: YZ1802 tsayayya da gwajin ƙarfin lantarki (20mA);
4. Matsayin rufi: Darasi na F (ana iya keɓance sa na musamman);
5. Rashin juriya: instrument2M ohm gwajin kayan aiki: ZC25B-4 irin megohmmeter <1000 V);
6. Yanayin haɗi: Y/Y, △/Y0, Yo/△, haɗin kai (na zaɓi);
7. Haƙƙarfan haɓakar zafin coil: I00K;
8. Hanyar watsa zafi: yanayin sanyaya iska na halitta ko sarrafa zafin jiki atomatik watsawar zafi;
9. Haɗin hayaniya: ≤30dB.

5. Yanayin aiki
1.0-40 (℃), zafi na dangi <70%;
2. Tsayin: bai fi mita 2500 ba;
3. Guji ruwan sama, zafi, zafi mai zafi, zafi mai zafi ko hasken rana kai tsaye. Nisa tsakanin watsawar zafi da ramukan samun iska da abubuwan da ke kewaye kada su kasance ƙasa da 1000px;
4. Hana yin aiki a wuraren da aka fi samun gurɓataccen ruwa, ko iskar gas, ƙura, filaye mai gudana ko tarar ƙarfe;
5. Hana yin aiki a wuraren da girgizawa ko tsangwama na lantarki;
6. Guji ajiya na dogon lokaci da sufuri a juye, kuma ku guji tasiri mai ƙarfi.

6. Zaɓin samfur-ma'anar samfur
Transformer ɗin rarraba yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aiki a cikin samar da wutar lantarki da tsarin rarraba masana'antu da ma'adinai da gine -ginen jama'a. Yana rage ƙarfin cibiyar sadarwa na 10⑹kV ko 35kV zuwa wutar lantarki bas 230/400V da mai amfani ke amfani da ita. Wannan nau'in samfur ɗin ya dace da AC 50 (60) Hz, matsakaicin matsakaicin matsayi na iyakance ƙima 2500kVA (matsakaicin ƙimar madaidaicin ƙimar 833kVA, gabaɗaya ba a ba da shawarar yin amfani da mai canzawa guda ɗaya ba)
1) Lokacin da aka sami adadi mai yawa na firamare ko na sakandare, yakamata a sanya taransfoma biyu ko fiye. Lokacin da aka katse kowane ɗaya daga cikin na’urar taransifomar, ƙarfin ragowar taransifomar ɗin na iya saduwa da yawan amfani da wutar lantarki na firamare da na sakandare. Ya kamata a ɗora nauyin na farko da na sakandare gwargwadon iko, kuma kada a watsa shi sosai.
2) Lokacin da ƙarfin lodin yanayi ya yi yawa, ya kamata a shigar da taransfoma na musamman. Kamar babban sikelin farar hula S4270D27-29 27 2005.7.29, 3:24 AM na gina kwandishan mai ɗaukar kaya, dumama wutar dumama lantarki, da sauransu.
3) Lokacin da nauyin da aka tattara ya yi yawa, ya kamata a shigar da taransfoma na musamman. Kamar manyan kayan aikin dumama, babban injin X-ray, tanderun arc na lantarki, da sauransu.
4) Lokacin da nauyin walƙiya ya yi girma ko iko da fitilun suna amfani da taransfom ɗin da aka raba, wanda ke shafar ingancin haske da rayuwar kwan fitila, za a iya shigar da naúrar wuta ta musamman. A karkashin yanayi na yau da kullun, iko da hasken wuta suna raba mai juyawa.
Zaɓin samfur-zaɓi mai juyawa gwargwadon yanayin amfani

1) A karkashin yanayin kafofin watsa labarai na al'ada, ana iya zaɓar masu jujjuyawar mai-mai ko mai juzu'i irin na bushewa, kamar masu zaman kansu ko masu haɗe-haɗe na masana'antun masana'antu da ma'adinai, aikin gona, da wuraren zaman kansu masu zaman kansu ga al'ummomin mazauna, da dai sauransu. , S10, SC (B) 9, SC (B) 10 da sauransu.
2) A cikin manyan gine-gine masu hawa da yawa, yakamata a yi amfani da masu canza wuta ko ƙonawa, kamar SC (B) 9, SC (B) 10, SCZ (B) 9, SCZ (B) 10 , da dai sauransu.
3) A wuraren da ƙura ko gurɓataccen iskar gas ke shafar amincin aikin mai jujjuyawar, yakamata a zaɓi abin rufewa ko rufewa, kamar BS 9, S9-, S10-, SH12-M, da sauransu.
4) Za'a iya shigar da na'urori masu rarraba wutar lantarki babba da ƙarami ba tare da man fetur mai ƙonewa ba da kuma masu rarraba wutar lantarki da ba ta man ba a cikin ɗaki ɗaya. A wannan lokacin, yakamata a sanye na'urar juyawa tare da kebul na kariya na IP2X don aminci.
Zaɓin samfur-zaɓi mai canza wuta gwargwadon nauyin lantarki
1) Yakamata a haɗa ƙarfin mai jujjuyawar rarrabawa tare da ƙarfin kayan aikin lantarki daban-daban don ƙididdige nauyin da aka lissafa (gaba ɗaya ban da nauyin yaƙi da wuta). Ƙarfin da aka bayyana bayan biyan diyya shine tushen zaɓin iya aiki da adadin masu yin taransifoma. Matsakaicin nauyin babban gidan wuta shine kusan 85%. Wannan hanyar tana da sauƙi kuma ana iya amfani da ita don kimanta ƙarfin aiki.
2) A cikin GB/T17468-1998 “Jagororin Zaɓin Masu Canza Wutar Lantarki”, ana ba da shawarar cewa ya kamata a ƙaddara zaɓin ƙarfin masu rarraba wutar lantarki gwargwadon GB/T17211-1998 “Jagororin don Kayan Kayan Wutar Lantarki Mai Sauƙi” da lissafin kaya. Sharuɗɗan biyu da ke sama suna ba da shirye -shiryen kwamfuta da zane -zanen lodin zagayowar al'ada don ƙayyade ƙarfin masu rarraba kayan aikin rarrabawa.

7. Abubuwan shigarwa
Transformers masu rarrabawa sune mahimman kayan haɗin gwiwa. Ana shigar da na’urori masu rarrafewar busasshe ba tare da harsashi ba kai tsaye a ƙasa, tare da shingayen kariya a kusa da su; ana shigar da na’urorin transformers masu busassun busassun harsashi kai tsaye a ƙasa. Don shigarwa, da fatan za a koma zuwa Atlas Tsarin Tsarin Ginin ƙasa. 03D201-4 10/0.4kV shimfidar ɗakin mai juyawa da shigar da kayan aikin gama gari a cikin tashoshin.
8. Nau'in zaɓi-tsarin sarrafa zafin jiki
Amintaccen aiki da rayuwar sabis na masu canzawa masu nau'in busasshen dogaro sun dogara ne kan aminci da amincin rufi mai jujjuyawar mai juyawa. Matsakaicin zafin iska ya wuce rufi yana tsayayya da zafin jiki kuma rufin ya lalace, wanda shine ɗayan manyan dalilan da mai canza wutar lantarki ba zai iya aiki yadda yakamata ba. Sabili da haka, sa ido kan zafin aikin tiransifoma da sarrafa ƙararrawa yana da matukar mahimmanci.

Control Sarrafa ta atomatik na fan: Ana auna siginar zafin jiki ta Pt100 thermistor wanda aka saka a cikin mafi zafi na ƙarancin wutar lantarki. Ƙwaƙwalwar wutar lantarki tana ƙaruwa kuma zafin aiki yana ƙaruwa. Lokacin da zafin iska ya kai 110 ° C, tsarin yana fara sanyaya fan; lokacin da zafin zafin ya sauka zuwa 90 ° C, tsarin yana dakatar da fan ɗin ta atomatik.
Alarm Ƙararrawa mai yawan zafin jiki da tafiya: Tattara siginar zazzabi ko baƙin ƙarfe na ƙarfe ta hanyar PTC ba-line thermistor wanda aka saka a cikin ƙaramin ƙarfin wutar lantarki. Lokacin da wutar lantarki mai jujjuyawa ta ci gaba da tashi, idan ta kai 155 ° C, tsarin zai fitar da siginar ƙararrawa mai zafi; idan zazzabi ya ci gaba da ƙaruwa zuwa 170 ° C, mai juyawa ba zai iya ci gaba da aiki ba, kuma dole ne a aika siginar tafiye-tafiyen zafin jiki zuwa da'irar kariyar sakandare, kuma yakamata a yi amfani da mai juyawa da sauri.
Display Tsarin nuni na yanayin zafi: Ana auna ƙimar canjin zafin ta hanyar Pt100 thermistor wanda aka saka a cikin ƙarancin iska mai ƙarfi, kuma ana nuna zafin zafin kowane fanni na lokaci (dubawa na lokaci uku da mafi girman darajar ƙima, kuma mafi girman zafin jiki a cikin tarihi na iya zama rubuce). Ana fitar da zazzabi ta hanyar analog 4-20mA, idan yana buƙatar watsa shi zuwa kwamfutar nesa (nesa har zuwa 1200m)
Hanyar kariya-zaɓi
Gidajen kariya na IP20 galibi ana amfani da shi don hana tsauraran abubuwa na waje tare da diamita fiye da 12mm da ƙananan dabbobi kamar bera, macizai, kuliyoyi, da tsuntsaye daga shiga, suna haifar da munanan raunuka kamar gazawar wutar lantarki ta ɗan gajeren lokaci, da kuma samar da shinge na tsaro. sassan rayuwa. Idan kuna buƙatar shigar da gidan wuta a waje, zaku iya zaɓar yadi mai kariya ta IP23. Baya ga aikin kariya na IP20 na sama, yana kuma iya hana ɗigon ruwa a cikin kusurwa 60 ° zuwa tsaye. Koyaya, harsashi na IP23 zai rage ƙarfin sanyaya mai jujjuyawar, don haka ku kula da rage ƙarfin aikin sa lokacin zaɓin.
Zaɓin zaɓin-obalodi
Ƙarfin ƙarfin jujjuyawar nau'in firikwensin-busasshen yana da alaƙa da yanayin zafin yanayi, yanayin ɗaukar nauyi kafin ɗaukar nauyi (lodin farko), rufi da watsawar mai jujjuyawar, da kuma lokacin dumama. Idan ya cancanta, ana iya samun madaidaicin jujjuyawar juzu'i mai nau'in bushewa daga masana'anta.

Yadda za a yi amfani da ƙarfin sa da yawa?
Hen Lokacin zabar lissafin ƙarfin mai jujjuyawar, ana iya rage shi yadda yakamata: Yi la'akari da yuwuwar yuwuwar tasirin ɗan gajeren lokaci na wasu mirgina ƙarfe, walda da sauran kayan aiki-yi ƙoƙarin yin amfani da ƙarfin ƙarfin jujjuyawar nau'in mai canzawa zuwa rage karfin wutar lantarki; Wuraren da aka ɗora Kwatankwacinsu, kamar wuraren zama musamman don hasken dare, wuraren al'adu da nishaɗi, da manyan kantuna musamman don kwandishan da hasken rana, na iya yin cikakken amfani da karfinsu na wuce gona da iri, yadda yakamata rage ƙarfin mai juyawa, kuma yin babban aiki lokaci a cikakken lodin Ko wuce kima na gajeren lokaci.
9. Duba
⒈ Ko akwai sautin mahaukaci da rawar jiki.
⒉Ko akwai zafi fiye da kima na gida, lalata gurɓataccen iskar gas da sauran canza launin da ke haifar da rarrabuwar kawuna da carbonization akan farfajiyar rufin.
⒊Ko na'urar na'urar sanyaya iska na transformer tana aiki yadda yakamata.
ShouldKada ya zama akwai zafi fiye da kima na ƙananan haɗin gwiwa. Kada a sami ɓarna da rarrafewa a kan kebul ɗin.
Hawan zafin zafin ya kamata ya dogara ne akan matakin kayan rufi da mai jujjuyawar ya karɓa, kuma hawan zafin da aka sa ido ba zai wuce ƙimar da aka ƙayyade ba.
Taimakon kwalba mai goyan baya yakamata ya kasance babu fasa da ramuka.
⒎Duba ko yanki matsin lamba yana sako -sako.
Lation Samun iska a cikin gida, bututun iskar ƙarfe na ƙarfe yakamata ya kasance ba tare da ƙura da tarkace ba, kuma muryoyin ƙarfe su kasance marasa tsatsa ko ɓarna.

10. Bambanci
Inverter: Ana iya daidaita shi don cimma mitar wutar da ake buƙata (50hz, 60hz, da sauransu) don biyan buƙatunmu na musamman na wutar lantarki.
Mai Canzawa: Gabaɗaya, “na’urar saukowa ce”, wacce galibi ana samun ta kusa da al'ummomi ko masana'antu. Aikin sa shine rage matsanancin ƙarfin lantarki zuwa ƙarfin wutar lantarki na mazaunan mu don saduwa da wutar lantarki ta yau da kullun ta mutane.
Transfommers iri-iri da naƙasasshen mai da man fetur su ne biranen da aka fi amfani da su. Idan aka kwatanta da masu jujjuyawar man da ke narkewa, masu juyawa iri-iri suna da mafi kyawun aikin kariya na wuta, kuma galibi ana amfani da su a wuraren da buƙatun kariyar wuta mafi girma, kamar asibitoci, filayen jirgin sama, tashoshi, da sauransu Wurare, amma farashin yana da ɗan girma, kuma akwai wasu buƙatu ne ga muhalli, kamar rashin ɗimbin yawa, rashin yawan ƙura da datti, da sauransu.

2. Siffofin tsari
1. Yana da aminci, ba wuta, babu gurɓataccen iska, kuma ana iya sarrafa shi kai tsaye a cibiyar ɗaukar kaya;
2. Yin amfani da fasahar zamani ta cikin gida, babban ƙarfin injin, ƙarfin juriya na ɗan gajeren lokaci, ƙaramin fitarwa, kwanciyar hankali mai ɗorewa, babban aminci da tsawon rayuwar sabis;
3. Rashin asara, ƙarancin amo, bayyananniyar tasirin ceton kuzari, kyauta-kyauta;
4. Kyakkyawan aikin watsa zafi, ƙarfin jujjuyawar ƙarfi, da ƙarfin aiki ana iya ƙaruwa lokacin tilasta sanyaya iska;
5. Kyakkyawan aikin tabbatar da danshi, daidaitawa zuwa babban zafi da sauran mawuyacin yanayi;
6. Ana iya sanye da injinan bushe-bushe iri tare da cikakken tsarin ganowa da tsarin kariya. Ta amfani da tsarin sarrafa siginar siginar fasaha, zai iya ganowa da kewaya ta atomatik yanayin yanayin aiki na iska mai hawa uku, yana iya farawa da dakatar da fan, kuma yana da ayyuka kamar ƙararrawa da tafiye-tafiye;
7. Ƙananan girma, nauyi mai sauƙi, ƙarancin sarari da ƙarancin farashin shigarwa.
Iron core
Ana amfani da takaddar ƙirar siliki mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali mai ƙyalƙyali, kuma farantin ƙarfe na baƙin ƙarfe yana ɗaukar madaidaiciyar ɗaki na 45-digiri, don yadda magudanar ruwa ke wucewa tare da jagorar kakin takardar siliki.
Tsarin iska

⑴ Tashin hankali;
⑵ Epoxy resin da ma'adini yashi cika da zuba;
Fiber fiber gilashi ya ƙarfafa siminti na epoxy (wato, tsarin ruɓewa na bakin ciki);
Fiber Filastin gilashi mai yawa ya lalata nau'in murfin epoxy resin (gabaɗaya ana amfani da 3 saboda yana iya hana resin mai ɗorawa daga fashewa da haɓaka amincin kayan aiki).
Babban ƙarfin lantarki
Gabaɗaya ɗaukar tsarin siliki mai ɗimbin yawa ko tsarin yanki mai yawa.
3. Fom
Nau'in buɗewa: Siffar da aka saba amfani da ita. Jikinsa yana saduwa kai tsaye da yanayin. Ya dace da ɗimbin ɗimbin bushe da tsabta (lokacin da zazzabi na yanayi ya kai digiri 20, ƙarancin zafi bai wuce 85%ba). Gabaɗaya, akwai sanyaya iska Hanyoyi biyu na sanyaya suna sanyaya iska.
TypeAn rufe nau'in: Jikin na’urar yana cikin rufaffiyar harsashi kuma baya tuntuɓar yanayi kai tsaye (saboda sealing da yanayin ɓarkewar zafi, galibi ana amfani dashi don hakar ma'adinai kuma yana cikin nau'in hujja mai fashewa).
Nau'in zubar: ana amfani da resin epoxy ko wani resin azaman babban rufi. Yana da tsari mai sauƙi da ƙaramin ƙara, wanda ya dace da masu juyawa tare da ƙaramin ƙarfi.

4. Sigogi na fasaha
1. Yawan amfani: 50 / 60HZ;
2. Babu nauyin kaya: <4 %;
3. Ƙarfin ƙarfi: 2000V/min ba tare da rushewa ba; kayan aikin gwaji: YZ1802 tsayayya da gwajin ƙarfin lantarki (20mA);
4. Matsayin rufi: Darasi na F (ana iya keɓance sa na musamman);
5. Rashin juriya: instrument2M ohm gwajin kayan aiki: ZC25B-4 irin megohmmeter <1000 V);
6. Yanayin haɗi: Y/Y, △/Y0, Yo/△, haɗin kai (na zaɓi);
7. Haƙƙarfan haɓakar zafin coil: I00K;
8. Hanyar watsa zafi: yanayin sanyaya iska na halitta ko sarrafa zafin jiki atomatik watsawar zafi;
9. Haɗin hayaniya: ≤30dB.

5. Yanayin aiki
1.0-40 (℃), zafi na dangi <70%;
2. Tsayin: bai fi mita 2500 ba;
3. Guji ruwan sama, zafi, zafi mai zafi, zafi mai zafi ko hasken rana kai tsaye. Nisa tsakanin watsawar zafi da ramukan samun iska da abubuwan da ke kewaye kada su kasance ƙasa da 1000px;
4. Hana yin aiki a wuraren da aka fi samun gurɓataccen ruwa, ko iskar gas, ƙura, filaye mai gudana ko tarar ƙarfe;
5. Hana yin aiki a wuraren da girgizawa ko tsangwama na lantarki;
6. Guji ajiya na dogon lokaci da sufuri a juye, kuma ku guji tasiri mai ƙarfi.

6. Zaɓin samfur-ma'anar samfur
Transformer ɗin rarraba yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aiki a cikin samar da wutar lantarki da tsarin rarraba masana'antu da ma'adinai da gine -ginen jama'a. Yana rage ƙarfin cibiyar sadarwa na 10⑹kV ko 35kV zuwa wutar lantarki bas 230/400V da mai amfani ke amfani da ita. Wannan nau'in samfur ɗin ya dace da AC 50 (60) Hz, matsakaicin matsakaicin matsayi na iyakance ƙima 2500kVA (matsakaicin ƙimar madaidaicin ƙimar 833kVA, gabaɗaya ba a ba da shawarar yin amfani da mai canzawa guda ɗaya ba)
1) Lokacin da aka sami adadi mai yawa na firamare ko na sakandare, yakamata a sanya taransfoma biyu ko fiye. Lokacin da aka katse kowane ɗaya daga cikin na’urar taransifomar, ƙarfin ragowar taransifomar ɗin na iya saduwa da yawan amfani da wutar lantarki na firamare da na sakandare. Ya kamata a ɗora nauyin na farko da na sakandare gwargwadon iko, kuma kada a watsa shi sosai.
2) Lokacin da ƙarfin lodin yanayi ya yi yawa, ya kamata a shigar da taransfoma na musamman. Kamar babban sikelin farar hula S4270D27-29 27 2005.7.29, 3:24 AM na gina kwandishan mai ɗaukar kaya, dumama wutar dumama lantarki, da sauransu.
3) Lokacin da nauyin da aka tattara ya yi yawa, ya kamata a shigar da taransfoma na musamman. Kamar manyan kayan aikin dumama, babban injin X-ray, tanderun arc na lantarki, da sauransu.
4) Lokacin da nauyin walƙiya ya yi girma ko iko da fitilun suna amfani da taransfom ɗin da aka raba, wanda ke shafar ingancin haske da rayuwar kwan fitila, za a iya shigar da naúrar wuta ta musamman. A karkashin yanayi na yau da kullun, iko da hasken wuta suna raba mai juyawa.
Zaɓin samfur-zaɓi mai juyawa gwargwadon yanayin amfani

1) A ƙarƙashin yanayin matsakaici na yau da kullun, ana iya amfani da masu jujjuyawar mai-mai ko mai juzu'i iri-iri, kamar masu zaman kansu ko masu haɗe-haɗe na masana'antun masana'antu da na ma'adinai, aikin gona, da wuraren zaman kansu masu zaman kansu ga al'ummomin mazauna, da dai sauransu. , S10, SC (B) 9, SC (B) 10 da sauransu.
2) A cikin manyan gine-gine masu hawa da yawa, masu jujjuyawar wuta ko masu ƙin wuta, kamar SC (B) 9, SC (B) 10, SCZ (B) 9, SCZ (B) 10, da sauransu. , ya kamata a yi amfani.
3) A wuraren da ƙura ko gurɓataccen iskar gas ke shafar amincin aikin mai jujjuyawar, yakamata a zaɓi abin rufewa ko rufewa, kamar BS 9, S9-, S10-, SH12-M, da sauransu.
4) Za'a iya shigar da na'urori masu rarraba wutar lantarki babba da ƙarami ba tare da man fetur mai ƙonewa ba da kuma masu rarraba wutar lantarki da ba ta man ba a cikin ɗaki ɗaya. A wannan lokacin, yakamata a sanye na'urar juyawa tare da kebul na kariya na IP2X don aminci.

Zaɓin samfur-zaɓi mai canza wuta gwargwadon nauyin lantarki
1) Yakamata a haɗa ƙarfin mai jujjuyawar rarrabawa tare da ƙarfin kayan aikin lantarki daban -daban don ƙididdige nauyin da aka lissafa (gaba ɗaya ban da nauyin wuta). Ƙarfin da aka bayyana bayan biyan diyya shine tushen zaɓin iya aiki da adadin masu yin taransifoma. Matsakaicin nauyin babban gidan wuta shine kusan 85%. Wannan hanyar tana da sauƙi kuma ana iya amfani da ita don kimanta ƙarfin aiki.
2) A cikin GB/T17468-1998 “Jagororin Zaɓin Masu Canza Wutar Lantarki”, ana ba da shawarar cewa ya kamata a ƙaddara zaɓin ƙarfin masu rarraba wutar lantarki gwargwadon GB/T17211-1998 “Jagororin don Kayan Kayan Wutar Lantarki Mai Sauƙi” da lissafin kaya. Sharuɗɗan biyu da ke sama suna ba da shirye -shiryen kwamfuta da zane -zanen lodin zagayowar al'ada don ƙayyade ƙarfin masu rarraba kayan aikin rarrabawa.

7. Abubuwan shigarwa
Transformers masu rarrabawa sune mahimman kayan haɗin gwiwa. Ana shigar da na’urori masu rarrafewar busasshe ba tare da harsashi ba kai tsaye a ƙasa, tare da shingayen kariya a kusa da su; ana shigar da na’urorin transformers masu busassun busassun harsashi kai tsaye a ƙasa. Don shigarwa, da fatan za a koma zuwa Atlas Tsarin Tsarin Ginin ƙasa. 03D201-4 10/0.4kV shimfidar ɗakin mai juyawa da shigar da kayan aikin gama gari a cikin tashoshin.

8. Nau'in zaɓi-tsarin sarrafa zafin jiki
Amintaccen aiki da rayuwar sabis na masu canzawa masu nau'in busasshen dogaro sun dogara ne kan aminci da amincin rufi mai jujjuyawar mai juyawa. Matsakaicin zafin iska ya wuce rufi yana tsayayya da zafin jiki kuma rufin ya lalace, wanda shine ɗayan manyan dalilan da mai canza wutar lantarki ba zai iya aiki yadda yakamata ba. Sabili da haka, sa ido kan zafin aikin tiransifoma da sarrafa ƙararrawa yana da matukar mahimmanci.
Control Sarrafa ta atomatik na fan: Ana auna siginar zafin jiki ta Pt100 thermistor wanda aka saka a cikin mafi zafi na ƙarancin wutar lantarki. Nauyin mai canzawa yana ƙaruwa kuma zafin aiki yana ƙaruwa. Lokacin da zafin iska ya kai 110 ° C, tsarin yana fara sanyaya fan; lokacin da zafin zafin ya sauka zuwa 90 ° C, tsarin yana dakatar da fan ɗin ta atomatik.
Alarm Ƙararrawa mai yawan zafin jiki da tafiya: Tattara siginar zazzabi ko baƙin ƙarfe na ƙarfe ta hanyar PTC ba-line thermistor wanda aka saka a cikin ƙaramin ƙarfin wutar lantarki. Lokacin da wutar lantarki mai jujjuyawa ta ci gaba da tashi, idan ta kai 155 ° C, tsarin zai fitar da siginar ƙararrawa mai zafi; idan zazzabi ya ci gaba da ƙaruwa zuwa 170 ° C, mai juyawa ba zai iya ci gaba da aiki ba, kuma dole ne a aika siginar tafiye-tafiyen zafin jiki zuwa da'irar kariyar sakandare, kuma yakamata a yi amfani da mai juyawa da sauri.
Display Tsarin nuni na yanayin zafi: Ana auna ƙimar canjin zafin ta hanyar Pt100 thermistor wanda aka saka a cikin ƙarancin iska mai ƙarfi, kuma ana nuna zafin zafin kowane fanni na lokaci (dubawa na lokaci uku da mafi girman darajar ƙima, kuma mafi girman zafin jiki a cikin tarihi na iya zama rubuce). Ana fitar da zazzabi ta hanyar analog 4-20mA, idan yana buƙatar watsa shi zuwa kwamfutar nesa (nesa har zuwa 1200m)
Hanyar kariya-zaɓi
Gidajen kariya na IP20 galibi ana amfani da shi don hana tsauraran abubuwa na waje tare da diamita fiye da 12mm da ƙananan dabbobi kamar bera, macizai, kuliyoyi, da tsuntsaye daga shiga, suna haifar da munanan raunuka kamar gazawar wutar lantarki ta ɗan gajeren lokaci, da kuma samar da shinge na tsaro. sassan rayuwa. Idan kuna buƙatar shigar da gidan wuta a waje, zaku iya zaɓar yadi mai kariya ta IP23. Baya ga aikin kariya na IP20 na sama, yana kuma iya hana ɗigon ruwa a cikin kusurwa 60 ° zuwa tsaye. Koyaya, harsashi na IP23 zai rage ƙarfin sanyaya mai jujjuyawar, don haka ku kula da rage ƙarfin aikin sa lokacin zaɓin.
Zaɓin zaɓin-obalodi
Ƙarfin ƙarfin jujjuyawar nau'in firikwensin-busasshen yana da alaƙa da yanayin zafin yanayi, yanayin ɗaukar nauyi kafin ɗaukar nauyi (lodin farko), rufi da watsawar mai jujjuyawar, da kuma lokacin dumama. Idan ya cancanta, ana iya samun madaidaicin jujjuyawar juzu'i mai nau'in bushewa daga masana'anta.

Yadda za a yi amfani da ƙarfin sa da yawa?
Hen Lokacin zabar lissafin ƙarfin mai jujjuyawar, ana iya rage shi yadda yakamata: Yi la'akari da yuwuwar yuwuwar tasirin ɗan gajeren lokaci na wasu mirgina ƙarfe, walda da sauran kayan aiki-yi ƙoƙarin yin amfani da ƙarfin ƙarfin jujjuyawar nau'in mai canzawa zuwa rage karfin wutar lantarki; Wuraren da aka ɗora Kwatankwacinsu, kamar wuraren zama musamman don hasken dare, wuraren al'adu da nishaɗi, da manyan kantuna musamman don kwandishan da hasken rana, na iya yin cikakken amfani da karfinsu na wuce gona da iri, yadda yakamata rage ƙarfin mai juyawa, kuma yin babban aiki lokaci a cikakken lodin Ko wuce kima na gajeren lokaci.

9. Duba
⒈ Ko akwai sautin mahaukaci da rawar jiki.
⒉Ko akwai zafi fiye da kima na gida, lalata gurɓataccen iskar gas da sauran canza launin da ke haifar da rarrabuwar kawuna da carbonization akan farfajiyar rufin.
⒊Ko na'urar na'urar sanyaya iska na transformer tana aiki yadda yakamata.
ShouldKada ya zama akwai zafi fiye da kima na ƙananan haɗin gwiwa. Kada a sami ɓarna da rarrafewa a kan kebul ɗin.
Hawan zafin zafin ya kamata ya dogara ne akan matakin kayan rufi da mai jujjuyawar ya karɓa, kuma hawan zafin da aka sa ido ba zai wuce ƙimar da aka ƙayyade ba.
Taimakon kwalba mai goyan baya yakamata ya kasance babu fasa da ramuka.
⒎Duba ko yanki matsin lamba yana sako -sako.
Lation Samun iska a cikin gida, bututun iskar ƙarfe na ƙarfe yakamata ya kasance ba tare da ƙura da tarkace ba, kuma muryoyin ƙarfe su kasance marasa tsatsa ko ɓarna.

10. Bambanci
Inverter: Ana iya daidaita shi don cimma mitar wutar da ake buƙata (50hz, 60hz, da sauransu) don biyan buƙatunmu na musamman na wutar lantarki.
Mai Canzawa: Gabaɗaya, “na’urar saukowa ce”, wacce galibi ana samun ta kusa da al'ummomi ko masana'antu. Aikin sa shine rage matsanancin ƙarfin lantarki zuwa ƙarfin wutar lantarki na mazaunan mu don saduwa da wutar lantarki ta yau da kullun ta mutane.
Transfommers iri-iri da naƙasasshen mai da man fetur su ne biranen da aka fi amfani da su. Idan aka kwatanta da masu jujjuyawar man da ke narkewa, masu juyawa iri-iri suna da mafi kyawun aikin kariya na wuta, kuma galibi ana amfani da su a wuraren da buƙatun kariyar wuta mafi girma, kamar asibitoci, filayen jirgin sama, tashoshi, da sauransu Wurare, amma farashin yana da ɗan girma, kuma akwai wasu buƙatu ne ga muhalli, kamar rashin ɗimbin yawa, rashin yawan ƙura da datti, da sauransu.


Lokacin aikawa: Aug-10-2021