Muna taimakawa duniya girma tun 2004

Menene banbanci tsakanin maɗaukaki mai ƙwanƙwasa ƙarfin lantarki da canzawar warewa?

Babban ƙarfin wutar lantarki (ko babban ƙarfin wutar lantarki) shine babban kayan sarrafa ikon wutar lantarki, tare da halaye na kashe arc, lokacin aikin al'ada na tsarin, yana iya yankewa kuma ta hanyar layi da kayan aikin lantarki daban -daban na babu kaya da kaya. halin yanzu; Lokacin da laifin ya faru a cikin tsarin, shi da kariyar kariya, na iya yanke saurin lalacewar da sauri, don hana faɗaɗa girman haɗarin.

Canjin cire haɗin ba shi da na'urar kashe wuta. Kodayake ƙa'idodin sun tanadi cewa ana iya aiki da shi a cikin yanayin da nauyin da ke ƙasa da 5A, galibi ba a aiki da shi da nauyi.Duk da haka, maɓallin cire haɗin yana da tsari mai sauƙi, kuma ana iya ganin yanayin aikinsa a kallo daga bayyanar. Akwai bayyananne lokacin cirewa yayin kulawa.

Ana kiran mahaɗin da'irar da ake amfani da shi a matsayin "sauyawa", cire haɗin canzawa da ake amfani da shi ana kiransa "birki wuka", galibi ana amfani da su biyu a haɗe.

1) Za'a iya karye babban jujjuyawar ƙarfin wutar lantarki tare da kaya, tare da aikin arc na kashe kansa, amma ƙarfin karyewar sa ƙarami ne kuma yana da iyaka.

2) Babban juzu'in cire haɗin wutar lantarki gabaɗaya ba tare da fashewar kaya ba, babu tsarin murfin arc, akwai kuma babban juzu'in cire haɗin wutar lantarki na iya karya kaya, amma tsarin ya bambanta da canjin kaya, in mun gwada da sauƙi.

3) Babban juyawa mai jujjuyawar juyi da babban juyawa na cire haɗin wutar lantarki na iya haifar da ma'anar fashewa. Yawancin masu fashewar wutar lantarki ba su da aikin keɓewa, kuma wasu ƙananan maɗauran kek ɗin suna da aikin keɓewa.

4) Babban juzu'in cire haɗin wutar lantarki ba shi da aikin kariya, kariyar babban jujjuyawar jujjuyawar jujjuyawar gabaɗaya shine kariyar fuse, hutu kawai cikin sauri da kan halin yanzu.

5) Karɓar ƙarfin ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfin lantarki na iya zama babba a cikin tsarin ƙira.Da gaske dogara ga mai jujjuyawar yanzu tare da kayan sakandare don karewa.Za su iya samun gajeriyar kariya ta kewaye, kariya mai yawa, kariya ta ruwa da sauran ayyuka.

Rarraba hanyoyin sarrafawa

1. Rarraba tsarin aiki mai sauyawa

Yanzu mun haɗu da juzu'in gabaɗaya an raba shi zuwa ƙarin mai (tsoffin samfura, yanzu kusan ba a gani ba), ƙarancin mai (wasu tashoshin masu amfani har yanzu), SF6, injin, GIS (haɗe da na'urorin lantarki) da sauran nau'ikan. Waɗannan duk game da arcing ne matsakaici na sauyawa. A gare mu na sakandare, alaƙa mai alaƙa shine tsarin aiki na canzawa.

Za'a iya raba nau'in injin ɗin zuwa tsarin aikin electromagnetic (in mun gwada tsofaffi, gabaɗaya a cikin mai ko ƙarancin mai kera mai sanye da wannan); Injin aiki na bazara (a halin yanzu mafi yawanci, SF6, injin, GIS gabaɗaya sanye take da wannan injin); ABB kwanan nan ya gabatar da sabon nau'in mai aiki da maganadisu na dindindin (kamar VM1 vacuum circuit breaker).

2. Injin aiki na lantarki

Injin aikin electromagnetic gaba ɗaya ya dogara da tsotsewar electromagnetic da aka samar ta hanyar rufewar da ke gudana ta cikin murfin rufewa don rufewa da latsa bazarar tafiya. Tafiya yafi dogara ne akan bazarar tafiya don samar da makamashi.

Sabili da haka, irin wannan tsarin aikin tafiya na yanzu ƙarami ne, amma halin rufewa yana da girma sosai, nan take zai iya kaiwa sama da amperes 100.

Wannan shine dalilin da ya sa tsarin dc na substation yakamata ya buɗe kuma rufe motar don sarrafa bas. Uwar rufewa tana ba da ikon rufewa, kuma mahaifiyar mai iko tana ba da iko zuwa madauki mai sarrafawa.

Motar rufewa an rataye ta kai tsaye akan fakitin batirin, ƙarfin rufewa shine ƙarfin fakitin baturin (gabaɗaya game da 240V), amfani da tasirin fitowar baturi don samar da babban halin yanzu lokacin rufewa, kuma ƙarfin yana da kaifi sosai lokacin rufewa. Kuma bas ɗin mai sarrafawa ta hanyar siliki siliki mataki-ƙasa kuma mahaifiyar da aka haɗa tare (galibi ana sarrafa ta a 220V), rufewa ba zai shafi kwanciyar hankali na wutar lantarki ba. hanyar rufewa ba kai tsaye ba ne ta hanyar murfin rufewa, amma ta hanyar mai tuntuɓar.

Rufe lambar sadarwa mai lamba iri ɗaya ce, ƙimar juriya tana da yawa (kaɗan K). Lokacin da aka haɗa kariyar tare da wannan da'irar, yakamata a mai da hankali ga rufewa don ci gaba da farawa gaba ɗaya Amma wannan ba matsala bane, tafiya tana kula da TBJ na iya farawa gaba ɗaya, don haka aikin tsallake-tsallake yana nan.Wannan nau'in injin yana da tsawon lokacin rufewa (120ms ~ 200ms) da ɗan gajeren lokacin buɗewa (60 ~ 80ms).

3. Injin aiki na bazara

Wannan nau'in injin shine mafi yawan abin amfani da ake amfani da shi a halin yanzu, rufewa da buɗewa ya dogara da bazara don samar da makamashi, murfin rufe tsalle yana ba da kuzarin fitar da matsi na bazara, don haka tsalle -tsalle na yanzu ba gaba ɗaya ba ne. Ana matsa matattarar makamashin bazara ta injin adana kuzari.

Madaidaicin ma'aunin ajiyar bazara madauki na biyu

Don tsarin aikin na roba, motar rufewa tana ba da wutar lantarki ga injin ajiyar kuzari, kuma na yanzu ba babba bane, don haka babu bambanci sosai tsakanin motar rufewa da motar da ke sarrafawa. bukatar kula da wurin.

4. Dindindin na sadarwar magnet

Mai aiki na magnet na dindindin shine injin da ABB yayi amfani da shi zuwa kasuwar cikin gida, wanda aka fara amfani da shi akan VM1 10kV vacuum circuit breaker.

Ka'idar ta kusan kama da nau'in electromagnetic, injin tuƙi an yi shi da kayan magnet na dindindin, magnet na dindindin a kusa da murfin electromagnetic.

A ƙarƙashin yanayi na yau da kullun, ba a cajin murfin wutar lantarki, lokacin canzawa don buɗewa ko rufewa, ta hanyar canza polarity na coil ta amfani da jan hankali ko ƙa'idar ƙaiƙayi, tuƙi buɗe ko rufe.

Ko da yake wannan halin yanzu ba ƙarami ba ne, ana “jujjuya” jujjuyawar ta hanyar babban ƙarfin ƙarfin ƙarfin aiki, wanda ake fitarwa don samar da babban motsi yayin aiki.

Fa'idodin wannan injin shine ƙaramin girma, ƙarancin sassa na inji, don haka dogaro ya fi tsarin aikin na roba.

A haɗe tare da na'urar kariya, madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar-jayayyar-ƙasa wacce a zahiri tana buƙatar mu samar masa da bugun aiki.

Sabili da haka, canzawa, kiyaye madauki tabbas ba za a iya farawa ba, ba za a fara kare tsalle ba (injin da kansa tare da tsalle).

Koyaya, yakamata a lura cewa saboda babban ƙarfin wutar lantarki na m-state relay, ƙirar al'ada TW mara kyau tana da alaƙa da kewaye na rufewa, wanda ba zai haifar da m-relay-state relay yayi aiki ba, amma yana iya haifar da matsayi relay don kasa farawa saboda yawan ƙarfin wutar lantarki.

1. Silinda rufi na sama (tare da ɗakin kashe bakar wuta)

2. Rage rufin rufi

3. Hannun buɗewa da hannu

4. Chassis (ginannen injin dindindin na aiki)

Voltage transformer

6. A karkashin waya

7. transformer na yanzu

8. Kan layi

Wannan yanayin da aka ci karo da shi a fagen, ana iya ganin takamaiman bincike da aiwatar da aiki a ɓangaren ɓarna na wannan takarda, akwai cikakkun bayanai.

Hakanan akwai samfuran injin sarrafa magnet na dindindin a China, amma ingancin bai kai matsayin da ya dace ba a da. A cikin 'yan shekarun nan, an kawo ingancin a hankali zuwa kasuwa.Bayan la'akari da farashi, injin dindindin na cikin gida gabaɗaya ba shi da ƙarfin aiki, kuma ana ba da wutar ta kai tsaye ta hanyar rufe motar.

Injin mu na aiki ana sarrafa shi ta hanyar tuntuɓar mai kashewa (nau'in da aka zaɓa na yau da kullun), riƙewa da gabaɗaya ana iya farawa.

5.FS irin “switch” da sauransu

Abin da muka ambata a sama sune masu fashewar da'irar (wanda aka fi sani da masu sauyawa), amma muna iya haɗu da abin da masu amfani ke kira FS sauyawa a ginin masana'antar wutar lantarki.

Saboda sauyawa ya fi tsada, ana amfani da wannan da'irar ta FS don adana ƙima.Ana cire cajin na yau da kullun ta hanyar jujjuyawar kaya, kuma ana cire ɓarna mai lalacewa ta hanyar fis ɗin sauri.

Irin wannan da'irar ta zama ruwan dare a cikin tsarin tashar wutar lantarki ta 6kV.Karin kariya tare da irin wannan da'irar galibi ana buƙata don hana ɓarna ko don ba da damar saurin fusible na yanzu ta hanyar jinkiri lokacin da kuskuren ya fi girma fiye da yadda ake iya fasa halin yanzu. Wasu masu amfani da tashar wutar lantarki ba za su so su kare madauki mai riƙewa ba.

Saboda ƙarancin ingancin juyawa, mai ba da taimako na iya zama ba a wurin ba, kuma da zarar an fara da'irar kiyayewa, dole ne ya dogara da lambar haɗin gwiwa mai buɗewa don buɗewa kafin dawowa, in ba haka ba za a ƙara saurin rufewar tsalle zuwa tsalle. rufe murfin har sai murfin ya ƙone.

An tsara murfin rufe tsalle don samun kuzari na ɗan gajeren lokaci. Idan an ƙara halin yanzu na dogon lokaci, yana da sauƙin ƙonawa.Kuma muna son samun madauki mai riƙewa, in ba haka ba yana da sauƙin ƙona lambobin kariya.

Tabbas, idan mai amfani da filin ya nace, ana iya cire madaidaicin riƙewa Gabaɗaya, hanya mai sauƙi ita ce yanke layin akan allon da'irar wanda ke riƙe lamba ta yau da kullun na mai ba da gudunmawa tare da kyakkyawar mace mai sarrafawa.

A cikin rukunin cire kuskure dole ne ku mai da hankali, idan kunnawa da kashe aiki, ana nuna alamar matsayin. (Ban da bazara ba a adana kuzari ba, a cikin wannan yanayin kwamitin yana nuna bazara ba a adana ƙarar ƙarar makamashi) Ikon sarrafawa dole ne a kashe nan da nan don hana kone murfin juyi.Wannan shine ƙa'ida ta asali don tunawa a kan tabo.


Lokacin aikawa: Aug-04-2021