Muna taimakawa duniya girma tun 2004

Halaye da Aikace -aikace na Busasshen Nau'in Canji

A halin yanzu, busasshen wutar lantarki ta China galibi tana da ƙarfi mai kafa uku na SC, kamar: SCB9 jerin masu jujjuyawar iska mai sau uku, jerin SCB10 jerin masu sauƙaƙƙan tsare-tsare uku-uku na SCB9 jerin masu canza zango uku. kewayon 6-35kV, matsakaicin ƙarfin har zuwa 25MVA.Dry transformer ya kasu kashi-kashi cikin injin daskararriyar bushewa da resin transformer biyu.

1. Transformer bushe type transformer

An rufe waya na na'urar bushewar nau'in bushewa a China wanda aka lullube shi da gilashin gilashi, kuma ana matse kushin da abin da ya dace. An fi amfani da ita a tashoshin samar da wutar lantarki da manyan gine-gine tare da juriya mai kyau na wuta.

Saboda banbancin fenti mai ruɓewa, rufin mai canzawa ya kasu kashi B, F, H, C, babban rufi da a tsaye (babban rufi tsakanin iska da iska da tsakanin ruɓaɓɓen rufi.

Tsaye na tsaye yana nufin rufi tsakanin maki daban -daban da sassa daban -daban na mai jujjuyawa tare da yuwuwar abubuwa daban -daban, galibi sun haɗa da aikin rufi tsakanin juye -juye, yadudduka da sassan juzu'in.

Wannan nau'in transformer yana shafar muhalli fiye da nau'in jujjuyawar nau'in resin, bayyanar da nauyi suma sun fi girma, fitarwa a gida da waje yana raguwa.

Akwai hatimin ƙarewa a ƙarshen ƙarshen tudun, ba jin tsoron tudu ba, juriya mai ƙarfi na wuta, rigakafin wuta a cikin buɗe wuta a 750 ℃, sabon salo ne na bushewar wuta. Za'a iya raba samfuran manyan kayan juyawa na juyawa zuwa kashi uku masu zuwa.

Nau'i na farko, wanda ake magana da shi a matsayin mai jujjuyawar rauni na waya, babban ƙarfin sa shine raunin raunin fashewar silinda, ƙaramin ƙarfin lantarki shine simintin rauni na silinda (ko sashin siliki); Li Qian, Shaanxi lardin wutar lantarki (rukuni) Co., LTD. Lura don babu simintin filler.

Nau'i na biyu, wanda ake magana da shi a matsayin mai jujjuyawar rauni mai rauni, babban ƙarfin sa shine nau'in jujjuyawar rauni mai rauni, ƙaramin ƙarfin lantarki shine foil na jan ƙarfe (ko foil na aluminium).

Nau'i na uku, babban matsin lamba don raunin raunin da ke fasa silinda ke zubowa, ƙaramin matsin lamba na jan ƙarfe (ko allurar aluminium); Ana jefa simintin ba tare da mai cikawa ba.

Nau'ikan samfuran guda uku da ke sama suna da halayen su a cikin kera da aiwatar da samfuran, kuma a halin yanzu suna mamaye wani yanki na kasuwa a kasuwa. A cikin wannan labarin, mun mai da hankali ne kan tattaunawar raunin waya da ke zubarwa da naransifoma.

2. Waya rauni simintin transformer

2.1. Siffofin tsarin

A cikin tashar wutar lantarki ta biyu na Baoji, lardin Shaanxi, busasshen injinan da ake amfani da su a masana'antar duk waya ce da aka lulluɓe ta da jujjuyawar wuta, tare da darajar ƙarfin 6 kV, ƙarfin 100 kVA zuwa 1600 kVA, da shigarwa na cikin gida.

Babban da ƙananan ƙarfin wutar lantarki na samfurin an yi su da waya ta jan ƙarfe, cikakken rauni, fiber gilashin da aka ƙarfafa, ruɓaɓɓen rufi, resin ba tare da filler ba, zubar da ciki a ƙarƙashin yanayin sarari, kuma ya warke gwargwadon takamaiman yanayin zafin zazzabi.

Babban ƙarfin wutar lantarki yana ɗaukar tsarin silinda na musamman, kuma ƙaramin ƙarfin wutar lantarki yana ɗaukar nau'in silinda mai yawa, nau'in silinda mai rarrabuwa ko nau'in silinda na musamman gwargwadon matakin ƙarfin lantarki.

2.2 Siffofin Fasaha

2.2.1 tasiri juriya waya rauni zuba na transformer hv Tuddan rungumi dabi'ar musamman sashe cylindrical tsarin, wannan tsarin dogara ne a kan kowa sashe bobbin Tuddan, talakawa subsection Silinda irin duka gado ga ab advantagesbuwan amfãni daga bobbin Tuddan tasiri juriya, da kuma warware bobbin Tuddan Layer na high ƙarfin lantarki tsakanin saɓani, shine madaidaiciyar tsarin iska, galibi ana kiransa tsarin murɗaɗɗen da ba resonant.

Idan aka kwatanta da silinda mai rarrabuwar kawuna, silinda na musamman na iya ƙara rage ƙarfin lantarki tsakanin yadudduka, inganta rarraba wutar lantarki, da haɓaka ƙarfin tasiri sosai don tsayayya da matsanancin yanayi da aiki da yawa.

Tasirin juriya ba wai kawai yana da alaƙa da tsarin murɗaɗɗen ba ne, har ma ya dogara ne da ingancin jujjuyawar iska da kaddarorin lantarki na kayan rufi.

Bayan an gama karkatar da samfurin, ana zuba shi da resin tsarkakakke a cikin yanayin iska, kuma ba a ƙara wani abin cikawa, don kada a rage aikin kwararar resin.

Kuma saboda raunin yana da rauni ta hanyar waya, resin na iya cika murɗawar gaba ɗaya, komai daga axial ko radial direction of winding, kuma babu kumfa a ciki.

Abstract: Wannan takarda tana gabatar da rarrabuwa da halaye na bushewar transformer, kuma tana mai da hankali kan sifofin sifar raunin waya da ke zubarwa mai jujjuyawa, halaye na fasaha, tsarin sanyaya, tsarin sarrafa zafin jiki da sauransu, ya taƙaita ci gaban da ake samu na bushewar transformer. bushe transformer; Wire rauni simintin transformer rarrabuwa.

Guduro da gilashin fiber wanda aka haɗa da rufi mai ƙarfi, ba wai kawai juriya mai tasiri mai kyau ba, kuma fitowar gida ƙarama ce.

2.2.2. Kyakkyawan ƙarfin inji da juriya mai ɗan gajeren zango. Don nau'in silinda mai jujjuyawar igiyar waya, bayan zubar da injin, za a iya jiƙa resin tsakanin yadudduka, juzu'i da sassan murɗawa a lokaci guda.

Bayan warkarwa, resin, waya da fiber gilashi an haɗa su sosai don samar da ƙaƙƙarfan tsarin jiki mai ƙarfi. Babban ƙarfin kayan aikin injin na tsarin yana ƙayyade cewa samfuran da ke ɗauke da raunin waya suna da juriya mai ɗan gajeren zango.

The thermal fadada coefficient na hadedde rufi abu kafa ta curing guduro da gilashin fiber ne (18 ~ 20) × 10-6/K, da kuma fadada coefficient na jan karfe amfani a cikin Tuddan ne 17 × 10-6/K, wanda shi ne m kusa da biyu. Yana kawar da matsin lamba na injiniya tsakanin mai sarrafa iska da abin rufewa wanda sanadiyyar haɓaka zafi da ƙuntatawa mai sanyi yayin aikin mai juyawa.

Kamar yadda samfurin da aka jefa tare da resin a babba da ƙaramin matsin lamba kuma an rufe murfin ƙarfe tare da resin, yana da danshi mai ƙarfi da tsayayyar lalata.Lokacin da yanayin zafi na iska ya kasance 100%, har yanzu yana iya gudana na dogon lokaci.

Saboda ruɓaɓɓen rufi wanda aka haɗa da resin tsarkakakke da fiber ɗin gilashi yana da ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfi, kaurin rufin samfur ɗin shine kawai 1.5 ~ 2 mm, wanda ke inganta ingantaccen watsawar zafi na farfajiyar.

2.3. Tsarin sanyaya da kariya

Ana sanyaya busasshen transformers ta iska mai sanyaya iska da tilasta sanyawar iska .An karɓi sanyaya iska ta al'ada don tabbatar da aikin mai jujjuyawar a ƙarƙashin ƙimar da aka ƙaddara.Transfoma masu bushewa da ake amfani da su a baoji No.2 tashar wutar lantarki duka suna sanyaya ta hanyar tilasta tilasta ta radial fan.

Bayan sanyaya ta iska mai tilastawa, ana iya haɓaka ƙarfin mai canza nau'in bushewa tare da 800 kVA da ƙasa da 40%, kuma na mai canzawa mai bushewa tare da 800 kVA da sama ana iya haɓaka da 50%, kuma yana iya ci gaba da gudana.

Dry irin transformer gaba ɗaya kariya ce ta IP00, wato, ba tare da harsashi ba, amfani na cikin gida, Baoji power power na biyu shine amfani da wannan yanayin kariya.

Gidajen IP20 yana hana shigowa da tsayayyen abu na waje wanda ya fi mm 12 kuma yana ba da shinge ga sassan rayuwa. Lokacin da aka karɓi kariya ta IP23, ban da aikin kariya na IP20, yana kuma da aikin hana zubar da ruwa.

2.4. Tsarin sarrafa zafin jiki

Amintaccen aiki mai aminci da rayuwar sabis na mai canza wutar lantarki galibi ya dogara ne da aminci da amintaccen rufi na mai jujjuyawar zafi. Zazzabi na ƙwanƙwasawa da ya wuce zafin rufi yana ɗaya daga cikin manyan dalilan da ruɓawar ta lalace kuma mai canza wutar lantarki ba zai iya aiki yadda yakamata ba.

SC jerin waya rauni simintin transformer rungumi dabi'ar XMTB atomatik zazzabi kula da kariya tsarin.A platinum thermal juriya zazzabi ma'auni kashi aka saka a cikin farko bi da low-ƙarfin lantarki Tuddan waya ta atomatik gane da zafin jiki Yunƙurin na Tuddan, nuna zafin jiki na uku -phase low-voltage winding, kuma yana ba su kariya ta zafi a gare su.

Tare da canjin yanayin zazzabi da ɗimbin yanayi, lokacin da iskar ta kai ga iyakancewar zazzabi, mai sarrafa zafin jiki zai aika siginar ta atomatik don sarrafa farawar fan (110 ℃), tsayawa fan (90 ℃), ƙararrawa (120 ℃) ​​da tafiya (145 ℃), don samfurin ya sami amintaccen kariya mai nauyi akan aiki.

SC3 jerin wayoyin wuta masu jujjuyawar waya suna ɗaukar fasahar M&C da aka ƙera don gano zafin jiki da sarrafa abubuwan juyawa, da kuma samar da mai sarrafa zafin jiki wanda zai iya gano zafin zafin iska kai tsaye, da kuma tabbatar da sanyaya iska mai tilastawa (AF), ƙarar yanayi mai zafi da bala'in zafin yanayi. transformer.

Bayan yin kuskure na yau da kullun na mai sarrafa zafin jiki, ana fara sanya transformer a cikin aikin cibiyar sadarwa, sannan ana ƙarfafa mai sarrafa zafin jiki don aiki. Mai sarrafa zafin jiki yana cikin yanayin sarrafawa ta atomatik, kuma ana aiwatar da gano zazzabi da kariyar mai juyawa. Lokacin da zafin iska ya fi 110 ℃, mai sarrafa zafin jiki yana farawa da fan don sanyaya tilas; Idan zafin iska ya sauko ƙasa 90 ℃ ƙarƙashin sanyaya iska mai tilastawa, fan ɗin ya tsaya.

Idan an ƙara ƙara zafin zafin, mai kula da zafin jiki zai ba da ƙarar ƙarar zafi (155 ℃) da siginar tafiye -tafiye da yawa (170 ℃) Lokacin da mai kula da zafin jiki ya kasa kuma ba za a iya cire shi na ɗan lokaci ba, cire mai sarrafa zafin jiki, mai juyawa zai iya ci gaba da aiki, kawai yana buƙatar saka idanu da tabbatar da cewa mai juyawa yana cikin yanayin aiki na al'ada.

3. Kwatantawa tsakanin busasshiyar transformer da transformer mai nutse da mai

Muhimman fa'idoji da ƙarancin farashin masu jujjuyawar man da ke da wahalar maye gurbinsu da sauran taransifoma.A cikin buƙatun kariya na waje da na wuta na manyan wurare, a halin yanzu da kuma nan gaba na tsawon lokaci, har yanzu zai kasance mafi yawan abin canzawa .

Amma ga wuraren da ke da buƙatun kariya na wuta, ana amfani da busasshen ruwa ko ruwa mai ƙonewa da masu jujjuyawar ruwa mai ƙonewa. , ƙarfin zafi yana da girma, kuma lokacin juyawa yana da yawa.

Idan aka kwatanta da mai -jujjuya mai jujjuyawar, ana inganta yanayin aiki na bushewar gidan wuta.

Dry transformer power supply range yana da ƙanƙanta, aikin cikin gida ya fi yawa.Idan aka kwatanta da na’urorin da aka ɗora a cikin mai, yana fama da ƙarancin ƙarfin wutar lantarki mai walƙiya, kan raƙuman ruwa mai santsi da ƙarancin yuwuwar yaɗuwar walƙiya.

Sau da yawa ana samun kariya ga masu bushewar wutar lantarki ta hanyar masu kama oxide na ƙarfe, wanda ba wai kawai yana iyakance yawan jujjuyawar yanayi ba, amma kuma yana iyakance yawan jujjuyawar ciki.

 

 


Lokacin aikawa: Jul-26-2021